• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

bồ câu bị rụng lông ở cổ

tuannghialc66

nhà em nuôi 4 con chim. hôm qua lên thì thấy lông ở cổ của 2 con bị rụng rất nhiều. xin hỏi các bác chỉ dùm em nó bị sao với

nhocsport

Member
chúng đang trong thời kỳ thay lông nên mới rụng lông nhiều như vậy,không có gì phải lo cả.

tuannghialc66

nhưng mình quan sát thì chúng rụng mỗi lông cổ. Mà mấy con chim nhà mình nó cứ đánh lộn nhau, không biết làm sao nữa

zongke

Member
nhưng mình quan sát thì chúng rụng mỗi lông cổ. Mà mấy con chim nhà mình nó cứ đánh lộn nhau, không biết làm sao nữa
Tách chúng ra nhốt riêng hoặc có thể do chúng bị thiếu chất do nuôi nhốt nên đánh nhau. Mua cát khoáng cho chúng ăn thêm đi bạn.

Chuyện nhỏ thôi mà, nó thay lông thì mới rụng chứ đánh nhau thì không đến nỗi trọc đầu đâu. Chim đánh nhau cũng chẳng chết con nào đâu, chúng chỉ đánh nhau để dành vị trí lãnh thổ thôi mà.

Ilovepigeon

Member
bạn ơi hay có khi nó lai gà chọi nên tên nó là "Bồ câu chọi",các con gà chọi hay bị rung lông ở cổ trông rất háu bem nhau =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))